สมัครสมาชิกคลับ www.BRIO-AMAZE.com ฟรี! เพื่อใช้งานเว็บบอร์ดได้เต็มระบบ และรับสิทธิพิเศษเฉพาะสมาชิกเท่านั้น !
Brio Amaze Club ราคา Brio Amaze และตาราผ่อน บริโอ้ อเมซ สี Brio Amaze และสเปค Brio Amaze ดาวน์โหลด โบรชัวร์ Brio Amaze รูป Brio Amaze รีวิว ทดลองขับ Test Drive Honda Brio Amaze รูป Brio Amaze ภายใน ภายนอก
รีวิว ทดลองขับ Test Drive Honda Brio Amaze เปรียบเทียบข้อแตกต่าง Brio Amaze กับ Almera การจองรถและ ใครจองรถ Brio Amaze ได้ของแถม ชุดแต่ง Brio Amaze ล้อแม็ก ยาง เบาะหนัง | www.brio-amaze.com

Z-Clear Auto Brio Amaze
www.tp-aeropart.com Brio Amaze Brio Amaze Brio Amaze

ราคา Brio Amazeสี Brio AmazeBrio Amaze สเปคตารางผ่อน Brio Amazeโบรชัวร์ Brio Amaze
รูป Brio Amazeรูปภายใน Brio Amazeเปรียบเทียบ Brio Amazeของแถม Brio Amaze

++ การสั่งซื้อสติ๊กเกอร์ Brio Amaze Club และขอรับหมายเลขสมาชิกคลับ ++

สมาชิกคลับ รับรถแล้ว แจ้งที่นี่ ด้วยจ้า ^^

[เชิญชวนสมาชิก] เพิ่มข้อมูลส่วนตัว ชื่อเล่น รุ่นรถ และสีรถ [+1]

★★★★★ www.Brio-Amaze.com Honda Brio Amaze Club
ที่มีสมาชิกคลับและ Like แฟนเพจ มากที่สุดอันดับ 1 ในไทย ★★★★★

ช่องทางการติดตามข่าวสาร Brio Amaze >>>     

หน้า: [1]   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: รับน้อง Bri S/AT มาแล้วครับวันที่ 21-02-13 ที่ศูนย์ฮอนด้าลำพูน  (อ่าน 3613 ครั้ง)
Tanins
นักแข่งรถหน้าใหม่
**

พลังน้ำใจ : 2

ชื่อเล่น: หนุ่ย
รุ่นรถ: รุ่น S/AT
สีรถ: สีขาว ทาฟเฟต้า
จังหวัด: ลำพูน
สมาชิก ID: 1758

« เมื่อ: 22 กุมภาพันธ์, 2013, 00:08:12 »

รับน้อง Bri S/AT มาแล้วครับวันที่ 21-02-13 ที่ศูนย์ฮอนด้าลำพูน
จองวันที่ 25 ธ.ค. 2555
รับวันที่   21 ก.พ. 2556
ระยังเวลา ประมาณ 58 วัน
ดาวน์ 25% = 123,250 บาท
ดอกเบี้ย 3.09%
รายเดือน 7,114x60
ปล.ดอกเบี้ย 3.09 แถม ป.1 ให้ด้วยนะครับ
สภาพเดิมๆ ครับ ยังไม่ได้เสริม เติมแต่งอะไรรอของอยู่ ไม่รู้จะออกเมือไหร

นับว่าได้เร็วมาก จากที่เซลบอกว่า จะได้รถประมาณ เมษา 2556

link

link
Angle_Ameze
นักแข่งรถป้ายแดง

พลังน้ำใจ : 9

ชื่อเล่น: โบว์
รุ่นรถ: รุ่น V/AT
สีรถ: สีเงิน อลาบาสเตอร์
จังหวัด: กิ่งแก้ว - ลาดกระบัง
สมาชิก ID: 140

รางวัลประจำคลับ :

« ตอบ #1 เมื่อ: 22 กุมภาพันธ์, 2013, 00:11:41 »

ยินดีด้วยค่ะ.. โย่โย่

I       AMAZE
palmfrozen
นักแข่งรถหัดขับ
*

พลังน้ำใจ : 1

ชื่อเล่น: palm
สมาชิก ID: 1286

https://www.facebook.com/autthaphon.palm
« ตอบ #2 เมื่อ: 22 กุมภาพันธ์, 2013, 03:29:47 »

มีความ้ห็นอย่างไรบ้างครับกับการมองจากด้านข้างตัวรถ
p.namdech
นักแข่งรถป้ายแดง

พลังน้ำใจ : 5

ชื่อเล่น: พต
จังหวัด: สมุทรปราการ
สมาชิก ID: 759

รถคันนี้สีขาว

p.namdech p.namdech
« ตอบ #3 เมื่อ: 22 กุมภาพันธ์, 2013, 11:41:23 »

ยินดีด้วยครับ
รุ่นเดียวกับผมเลย link

link
bunny2012
**

พลังน้ำใจ : 3

ชื่อเล่น: ต่าย
สีรถ: สีม่วง มารีน(มุก)
จังหวัด: เกาะสมุย,สุราษฎร์ธานี
สมาชิก ID: 1231

« ตอบ #4 เมื่อ: 22 กุมภาพันธ์, 2013, 12:34:17 »

ดีใจด้วยค่ะที่รับรถเร็วกว่ากำหนด ไม่ทราบว่าไฟแนทซ์ผ่านตั้งแต่เมื่อไหร่ค่ะจะได้รู้เป็นแนวทางค่ะ
BRIO AMAZE
HONDA BRIO AMAZE CLUB
Administrator
นักแข่งรถแรลลี

พลังน้ำใจ : 44

ชื่อเล่น: ต่อ
จังหวัด: กรุงเทพ
สมาชิก ID: 1

HondaBrioAmazeClub brio_amaze
« ตอบ #5 เมื่อ: 22 กุมภาพันธ์, 2013, 20:53:47 »

ยินดีด้วยจ้า  K.O. K.O.

ประกาศ เย่เย่ Honda Brio Amaze Club ที่มีสมาชิกคลับและ Like แฟนเพจ มากที่สุดอันดับ 1 ในไทย
สมัครสมาชิก คลับ ฟรี! คลิกที่นี่ !!

Brio Amaze บริโอ้ อเมซ
Tanins
**

« ตอบ #6 เมื่อ: 23 กุมภาพันธ์, 2013, 00:50:50 »

มีความ้ห็นอย่างไรบ้างครับกับการมองจากด้านข้างตัวรถ
ดูๆ แล้ว เหมือนกับความยาวของตัวจะสั้นๆ ครับ

แต่วันนี้ไปจอดเทียบกับ citycz รูสึกว่าตัวเท่าๆกันเลยครับ

เย่เย่ เย่เย่

link
Tanins
**

« ตอบ #7 เมื่อ: 23 กุมภาพันธ์, 2013, 01:10:56 »

ดีใจด้วยค่ะที่รับรถเร็วกว่ากำหนด ไม่ทราบว่าไฟแนทซ์ผ่านตั้งแต่เมื่อไหร่ค่ะจะได้รู้เป็นแนวทางค่ะ

ขอบคุณครับ

ที่แรกผมก็ตกใจว่าทำไมรถมาเร็ว เพราะตอนไปจอง (25/12/55)
เชล บอกว่า จะได้รถประมาณ เมษา 56 ผมยังถามเซลกับไปว่าทำไมได้เร็ว เซลบอกว่าประมาณ 4 เดือน (แต่ผมคิดในใจว่า น่าจะไม่ต่ำ 6 เดือน)
เมื่อวันที่ 31/1/56 ไฟแนนส์ โทรมาหาผม ถามเรื่องรายระเอียดต่างๆ ที่ไปจองรถและเขาจะเข้ามาทำสัญญา แต่ตอนที่เขาที่มา ผมไปเที่ยว ตจว. และอีกไม่กี่วันต่อมา
ประมาณวันที่ 2/2/56 เซลก็โทรมาบอกผมอีกที่ ว่ารถมาแล้ว พอกลับมาถึงบ้านผมก็นัด ไฟแนนส์ให้มาทำสัญญา
ประมาณวันที่ 6/2/56 เสร็จแล้วก็รอรับโทรสับอย่างเดียว
พอถึงวันที่ 8/2/56 ไฟแนนซ์อีกคนก็โทรมาถามรายระเอียดอะไรต่างๆ ก็ตอบเขาไปเหมือนกับที่ตอบ คนที่มาทำสัญญา 
วันที่ 12/2/56 ผมก็ได้โทรไปถามคนที่มาทำสัญญาว่าผ่านรึเปล่า เข้าก็ตอบผมว่าผ่อนแล้ว แล้วผมก็ถามต่อไปว่า ทำไมไม่เห็นเซลโทรบอกผมเลย..หลังจากวางสายเสร็จ ผมก็โทรหาเซล น้องเขาก็บอกว่า ยังไม่ได้รับใบ OD. จากไฟแนนซ์ เลยยังไม่ได้แจ้งผม ผมก็ตอบ ออครับ
และแล้ววันที่ 14/2/56 เซลก็โทรมาถามผมเลย ว่าจะเอารถออกวันไหน จะติดฟิล์มขนาดเท่าไหร่ จะเอาอะไรเพิ่มไหม ผมก็ตอบน้องเขาไป แต่ยังไม่ได้ระบุวันที่เอารถออก
พอถึงวันที่ 18/2/56 ผมก็ได้โทรบอกเซลว่า จะเอาออกวันที่ 21/2/56 ซึ่งวันนี้เป็นวันดี รถอกจากศูนย์ประมาณ 15 คับup

จากวันที่จอง จนถึงวันรับรถ ก็ใช้เวลาไป 58 วัน ก็ได้รถมาขับ
ที่ได้เร็ว เพราะว่า ศูนย์ที่ผมไปจอง ผมเป็นลำดันที่ 10 นะครับ
 เย่เย่ เย่เย่ เย่เย่

link
eakkyspotter
**

ชื่อเล่น: เอก
สีรถ: สีดำ คริสตัล(มุก)
จังหวัด: เชียงใหม่
สมาชิก ID: 1519

« ตอบ #8 เมื่อ: 23 กุมภาพันธ์, 2013, 11:54:41 »

ยินดีด้วยนะครับ  ผมจองพงค์นคร 14/2/55 เซลล์บอก ประมาณมีนา เงียบจนถึงทุกวันนี้ แต่โทรคุยกับเซลล์วันนั้นล่ะ หุหุ
ก็เข้าใจ เพราะสัญญากันไว้ประมาณมีนา ก็เลยไม่รีบเร่งอ่ะไร
Tanins
**

« ตอบ #9 เมื่อ: 25 กุมภาพันธ์, 2013, 23:21:07 »

ยินดีด้วยนะครับ  ผมจองพงค์นคร 14/2/55 เซลล์บอก ประมาณมีนา เงียบจนถึงทุกวันนี้ แต่โทรคุยกับเซลล์วันนั้นล่ะ หุหุ
ก็เข้าใจ เพราะสัญญากันไว้ประมาณมีนา ก็เลยไม่รีบเร่งอ่ะไร

14/2/55 รึว่า 14/2/56  ร่าเริง ร่าเริง

ถ้าเซลส์บอกประมาณมีนา น่าจะปลายๆ เดือนน่ะครับ
เซลจะโทรมาบอก ให้ไฟแนนส์ มาทำสัญญา

ปล.ถ้าซื้อเงินสดก็สบาย ไม่ต้องมีคนค้ำ อิอิ

link
Maemutuy
**

ชื่อเล่น: ยี่หวา ชื่อรถ ด.ช.หมอกปุย
จังหวัด: ลำปาง
สมาชิก ID: 1636

แม่หมู ตุ้ย
« ตอบ #10 เมื่อ: 26 กุมภาพันธ์, 2013, 14:04:58 »

ยินดีตวย เน้อ เจ้า....
tom.con
นักแข่งรถหัดขับ
*

พลังน้ำใจ : 0

สมาชิก ID: 1263

« ตอบ #11 เมื่อ: 16 มีนาคม, 2013, 11:42:49 »

ยินดีด้วยครับ ผมจองวันเปิดตัว 23 พ.ย. 55 คิดว่าจะได้คิวแรก แต่ป่านนี้ยังไม่มีวีแววเลย เซ็งมาก จองที่ แมทริก เชียงใหม่หลังพายัพ
kunnacha
**

พลังน้ำใจ : 4

ชื่อเล่น: นชา
รุ่นรถ: รุ่น V/MT
จังหวัด: ฉช.
สมาชิก ID: 1006

« ตอบ #12 เมื่อ: 17 มีนาคม, 2013, 23:01:46 »

ยินดีด้วยค่ะ

จากสีแดง คาร์เนเลี่ยน(มุก) มาเป็น>> สีเงิน อลาบาสเตอร์
Tanins
**

« ตอบ #13 เมื่อ: 18 มีนาคม, 2013, 18:50:11 »

ขอบคุณครับบบบ..ตอนนี้วินได้ เกือบ 2 พันโลแล้วครับ  เย่เย่ เย่เย่ เย่เย่ เย่เย่

link
หน้า: [1]   ขึ้นบน
พิมพ์